Home / ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ / ਲੈਬ ਨੇ 60 ਸਾਲਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਗਰਭਵਤੀ,ਰਿਪੋਰਟ ਵੇਖ ਕੇ ਘਰ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਉੱਡੇ ਹੋਸ਼

ਲੈਬ ਨੇ 60 ਸਾਲਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਗਰਭਵਤੀ,ਰਿਪੋਰਟ ਵੇਖ ਕੇ ਘਰ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਉੱਡੇ ਹੋਸ਼

ਤੁਸੀਂ ਬਜ਼ੁਰਗ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਗਰਭ ਅਵਸਥਾ ਬਾਰੇ ਜ਼ਰੂਰ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨ : ਤੁਸੀਂ ਬਜ਼ੁਰਗ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਗਰਭ ਅਵਸਥਾ ਬਾਰੇ ਜ਼ਰੂਰ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ, ਪਰ ਕੋਈ ਵੀ ਆਮ ਵਿਅਕਤੀ ਭਰੋਸਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਕਿ ਬਜ਼ੁਰਗ ਆਦਮੀ ਗਰਭਵਤੀ ਹੋ ਗਿਆ । ਜੀ ਹਾਂ, ਇਕ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਘਟਨਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਪੰਜਾਬ ਸੂਬੇ ਦੇ ਖਾਨੇਵਾਲ ਤੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਜਿਥੇ ਇਕ ਲੈਬ ਨੇ 60 ਸਾਲਾਂ ਬਜ਼ੁਰਗ ਨੂੰ ਗਰਭਵਤੀ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਦਰਅਸਲ, ਅੱਲਾ ਬਿੱਟਾ ਨਾਮ ਦਾ ਇਕ ਬਜ਼ੁਰਗ ਵਿਅਕਤੀ ਇਲਾਜ ਲਈ ਡੀਐਚਕਿਉ ਹਸਪਤਾਲ ਆਇਆ। ਉਥੇ ਉਸ ਨੂੰ ਪਿਸ਼ਾਬ ਦਾ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਲੈਬ ਵਿੱਚ ਪਿਸ਼ਾਬ ਦੇ ਟੈਸਟ ਲਈ ਗਿਆ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਇਹ ਰਿਪੋਰਟ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਤਾਂ ਉਹ ਹੋਸ਼ ਉੱਡ ਗਏ । ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਉਸ ਨੂੰ ਗਰਭਵਤੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਜਦੋਂ ਇਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਰਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚੀ ਤਾਂ ਉਹ ਇਸ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਹੋ ਗਏ, ਇਸ ਲਈ ਉਸਨੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਕਮਿਸ਼ਨ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖਾਨੇਵਾਲ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਲੈਬ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਲੈਬ ਮਾਲਕ ਅਮੀਨ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।ਇਹ ਲੈਬ ਵੀ ਡੀਐਚਕਿਉ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਨੇੜੇ ਹੈ। ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਲੈਬ ਦੀ ਪੂਰੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਬਿਨਾਂ ਲਾਇਸੈਂਸ ਦੇ ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਥੇ ਕੋਈ ਵੀ ਜਾਇਜ਼ ਡਾਕਟਰ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਇਹ ਲੈਬ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ।

ਜਦੋਂ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਫੈਲ ਗਈ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇੱਥੋਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦਾ ਮਜ਼ਾਕ ਉਡਾਇਆ। ਕਈਆਂ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਜਾਅਲੀ ਖ਼ਬਰ ਕਿਹਾ ਅਤੇ ਕੁਝ ਨੇ ਇਸ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਇਆ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਸਚਮੁਚ ਹੈਰਾਨੀ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਲੋਕ ਕਿਵੇਂ ਲੈਬ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਾਂਤ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਕਈ ਵਾਰ ਗਲਤ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਕਾਰਨ ਗਲਤ ਇਲਾਜ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜਾਨੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਗਰੀਬੀ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਵੱਡੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਜਾ ਪਾਉਂਦੇ ਅਤੇ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਜਾਅਲੀ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਫਸ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਪੰਜਾਬ ਝੂਠੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਅਤੇ ਲੈਬਾਂ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵੀ ਬਹੁਤ ਤਰਸਯੋਗ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਛੋਟੀ ਓੁਮਰੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *